Công an huyện Triệu Sơn: Tọa đàm doanh nghiệp với công tác đảm bảo ANTT
Nhằm tiếp tục thực hiện có hiệu quả Kế hoạch hành động của Giám đốc Công an tỉnh về “Giữ vững thế trận lòng dân”, chiều 22/01/2015, buổi tọa đảm doanh nghiệp với công tác đảm bảo ANTT trong địa bàn đã được tổ chức tại trụ sở công an huyện Triệu Sơn. Đại diện cấp ủy-chính quyền và các doanh nghiệp trong địa bàn huyện đã đến dự buổi tọa đàm…
![toadam.jpg](/file/thumb/500/635080807.jpg)
Toàn cảnh buổi tọa đàm
![toandam2.jpg](/file/thumb/500/635080808.jpg)
Tại buổi tọa đàm, các doanh nghiệp trên địa bàn huyện Triệu Sơn đã bày tỏ sự đồng tình, nhất trí với các giải pháp mà công an huyện Triêu Sơn đưa ra trong công tác phối kết hợp, chia sẻ và đồng hành với các doanh nghiệp để đảm bảo ANTT góp phần phát triển kinh doanh. Về phía Công an huyện cũng đề nghị các doanh nghiệp làm tốt công tác tuyên truyền, giáo dục công nhân viên, người lao động chấp hành tốt đường lối chủ trương chính sách của Đảng, pháp luật của nhà nước và các văn bản quy phạm pháp luật khác liên quan đến công tác ANTT, thường xuyên quan tâm, củng cố lực lượng bảo vệ của các doanh nghiệp … Trước mắt, dịp trước trong và sau Tết Nguyên đán Ất Mùi 2015, các doanh nghiệp phải chấp hành tốt các quy định của nhà nước về cấm buôn bán, tàng trữ vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và sử dụng trái phép các loại pháo; chấp hành nghiêm túc Luật giao thông đường bộ; phát hiện, tố giác tội phạm và tệ nạn xã hội, cùng lực lượng Công an huyện bảo vệ tốt ANTT để nhân dân vui tết đón xuân được an toàn. |
Thái Thanh - Minh Phương- conganthanhhoa.gov.vn |
Tin cùng chuyên mục
-
TIN BÀI Tổ chức lễ ra mắt tổ An ninh trật tự ở cơ sở.
08/07/2024 00:00:00 -
Ban chỉ huy quân sự tham gia thực hiện Nghị quyết 12 của Huyện ủy Triệu sơn
07/06/2024 00:00:00 -
Tuyên truyền pháp luật, chấn chỉnh bán hàng đa cấp trên địa bàn xã Triệu Thành
05/06/2024 00:00:00 -
Ban chỉ huy quân sự xã Triệu Thành thực hiện CT diễn tập xã năm 2023
05/06/2024 00:00:00
Công an huyện Triệu Sơn: Tọa đàm doanh nghiệp với công tác đảm bảo ANTT
Nhằm tiếp tục thực hiện có hiệu quả Kế hoạch hành động của Giám đốc Công an tỉnh về “Giữ vững thế trận lòng dân”, chiều 22/01/2015, buổi tọa đảm doanh nghiệp với công tác đảm bảo ANTT trong địa bàn đã được tổ chức tại trụ sở công an huyện Triệu Sơn. Đại diện cấp ủy-chính quyền và các doanh nghiệp trong địa bàn huyện đã đến dự buổi tọa đàm…
![toadam.jpg](/file/thumb/500/635080807.jpg)
Toàn cảnh buổi tọa đàm
![toandam2.jpg](/file/thumb/500/635080808.jpg)
Tại buổi tọa đàm, các doanh nghiệp trên địa bàn huyện Triệu Sơn đã bày tỏ sự đồng tình, nhất trí với các giải pháp mà công an huyện Triêu Sơn đưa ra trong công tác phối kết hợp, chia sẻ và đồng hành với các doanh nghiệp để đảm bảo ANTT góp phần phát triển kinh doanh. Về phía Công an huyện cũng đề nghị các doanh nghiệp làm tốt công tác tuyên truyền, giáo dục công nhân viên, người lao động chấp hành tốt đường lối chủ trương chính sách của Đảng, pháp luật của nhà nước và các văn bản quy phạm pháp luật khác liên quan đến công tác ANTT, thường xuyên quan tâm, củng cố lực lượng bảo vệ của các doanh nghiệp … Trước mắt, dịp trước trong và sau Tết Nguyên đán Ất Mùi 2015, các doanh nghiệp phải chấp hành tốt các quy định của nhà nước về cấm buôn bán, tàng trữ vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và sử dụng trái phép các loại pháo; chấp hành nghiêm túc Luật giao thông đường bộ; phát hiện, tố giác tội phạm và tệ nạn xã hội, cùng lực lượng Công an huyện bảo vệ tốt ANTT để nhân dân vui tết đón xuân được an toàn. |
Thái Thanh - Minh Phương- conganthanhhoa.gov.vn |
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
![](file/thumb/260/30/636131932.jpg )
![](file/thumb/260/0/635356127.jpg )